![](/wps/contenthandler/dav/fs-type1/themes/QuanOMonTheme/css/images/common/arr.png)
Ngày 1/8, Quận ủy tổ chức Đoàn công tác đến giám sát việc triển khai, tổ chức thực hiện Luật số 10/2022/QH15 ngày 10/11/2022 của Quốc hội và Nghị định số 59/2023-NĐ/CP ngày 14/8/2023 của Chính phủ về quy định chi tiết một số điều của Luật Thực hiện dân chủ ở cở sở, đối với Chi bộ Trung tâm Y tế quận Ô Môn, đồng chí Võ Anh Huy - Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch UBND quận làm trưởng đoàn.
![](/wps/contenthandler/dav/fs-type1/themes/QuanOMonTheme/css/images/common/arr.png)
Sáng 19/7, Quận Ô Môn tổ chức buổi đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với khoảng 80 cán bộ cán bộ, hội viên phụ nữ trên toàn quận.
![](/wps/contenthandler/dav/fs-type1/themes/QuanOMonTheme/css/images/common/arr.png)
Ngày 25/7, Đoàn công tác của Quận ủy Ô Môn do Đồng chí Huỳnh Ngọc Thuần – Phó Bí thư Thường trực Quận ủy làm trưởng đoàn đến thăm hỏi, tặng quà gia đình chính sách trên địa bàn phường Thới Long nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ (27/07/1947-27/07-2024).
![](/wps/contenthandler/dav/fs-type1/themes/QuanOMonTheme/css/images/common/arr.png)
Ngày 17/7, quận Ô Môn bế mạc kỳ họp thứ 12 (kỳ họp thường lệ giữa năm 2024) HĐND quận Ô Môn khóa XII, nhiệm kỳ 2021-2026.
![](/wps/contenthandler/dav/fs-type1/themes/QuanOMonTheme/css/images/common/arr.png)
Ngày 20/6, phường Thới Long, quận Ô Môn tổ chức diễn đàn “Công an phường lắng nghe ý kiến Nhân dân” năm 2024.
![](/wps/contenthandler/dav/fs-type1/themes/QuanOMonTheme/css/images/common/arr.png)
Ngày 13/6, Hội Nạn nhân chất độc da cam quận Ô Môn tổ chức Lễ ra mắt “ Tổ y tế cộng đồng chăm sóc sức khỏe Nạn nhân chất độc da cam hộ gia đình” tại phường Thới Long.
![](/wps/contenthandler/dav/fs-type1/themes/QuanOMonTheme/css/images/common/arr.png)
Hưởng ứng Ngày Môi trường Thế giới, ngày 5/6, Hội phụ nữ phường Long hưng, quận Ô Môn thực hiện mô hình vận động chị em hội viên phụ nữ “Thu gom phế liệu gây quỹ Hội, hỗ trợ con em hội viên khó khăn trong học tập” tại khu vực Long Thành với sự tham gia của gần 100 chị em hội viên phụ nữ khu vực và phường.
![](/wps/contenthandler/dav/fs-type1/themes/QuanOMonTheme/css/images/common/arr.png)
Nhân dịp tết Nguyên đán xuân Giáp Thìn năm 2024. Ngày 02/02, Hội Chữ thập đỏ quận Ô Môn phối hợp với Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo thành phố Cần Thơ tổ chức khám bệnh, cấp thuốc miễn phí và phát quà cho bệnh nhân nghèo, khuyết tật tại phường Long Hưng, quận Ô Môn.