-
Trong cuộc sống của chúng ta, hiện nay đâu đó vẫn còn không ít gia đình khó khăn, vất vả, có những gia đình còn có những người thân khi sinh ra lại mang trong mình căn bệnh quái ác, di chứng do ảnh hưởng của chất độc da cam/Dioxin đã đem lại cho họ một nổi đau truyền miên và luôn mặc cảm với số phận của mình.
-
Chiến tranh đã lùi xa gần 50 năm nhưng những đau thương và mất mát trong chiến tranh cũng được hàn gắn theo thời gian, nhưng có những vết thương vẫn còn mãi do di chứng của chất độc da cam/Dioxin vẫn cứ tồn tại qua nhiều thế hệ. Chạy dọc theo tuyến đường Trần Kiết Tường trên đường đến trung tâm phường Thới An ta bắt gặp ngôi nhà nhỏ nằm ven đường thuộc khu vực Thới Trinh A, phường Thới An, quận Ô Môn, thành phố Cần Thơ có cô gái Lê Thị Yến Nhi, sinh năm 2003 đã vượt lên nỗi đau nổ lực phấn đấu vươn lên với nghề đan móc, một tấm gương phi thường về nghị lực vượt khó.
-
Hằng bao đời nay, truyền thống Lá lành đùm lá rách của dân tộc ta luôn được thể hiện một cách đáng trân trọng nhất là trong lúc khó khăn, những tấm lòng nhân ái đã xuất hiện rộng khắp nở rộ như hoa mùa xuân tỏa ngát hương thơm ngào ngạt tô điểm cho đời thêm tươi sắc thắm, giúp cho những mảnh đời bất hạnh có thêm sức mạnh và niềm tin vươn lên trong cuộc sống. Một trong những tấm lòng ấy phải kể đến cháu Mỹ Phương!
-
Đất nước ta hôm nay đã chuyển mình theo nhịp sống mới đầy tươi vui và hạnh phúc, cuộc sống người dân ngày càng khởi sắc với niềm tin vào một tương lai tươi sáng. Tuy nhiên, những đau thương còn diễn ra đâu đó do hậu quả chiến tranh còn để lại quá nặng nề, hình ảnh những em bé tật nguyền do ảnh hưởng chất độc da cam/ Dioxin làm cảm động rất nhiều những trái tim nhân hậu. Riêng quận Ô Môn thuộc thành phố Cần Thơ có 329 người lả nạn nhân chất độc da cam, trong đó bị dị tật nặng là 62 đã được Nhà nước và các tổ chức xã hội chăm lo tận tình giúp họ ổn định cuộc sống, trong số nầy có những nạn nhân không yên tâm nằm chờ sự giúp đỡ đó mà họ quyết vươn lên bằng sức lao động có được của bản thân mình, những tấm gương ấy thật đáng trân trọng và quí mến.
-
Sáng ngày 12/6/2024, tại Hội trường Mặt trận Tổ quốc quận Ô Môn, Hội Khuyến học quận mở lớp tập huấn cho cán bộ, hội viên tiêu biểu Hội Khuyến học các phường trong quận nhằm bồi dưỡng, nâng cao nhận thức chính trị, nhận thức về chuyên môn nghiệp vụ để qua đó giúp cho anh, chị em vững vàng, tự tin hơn, đáp ứng được yêu cầu trong thời kỳ mới mà nhất là thời kỳ Thúc đấy chuyển đổi số, xây dựng năng lực tự học trong kỷ nguyên số.
- Cảnh giác hành vi giả danh cán bộ, chiến sĩ Công an quận Ô Môn gọi điện nhằm mục đích lừa đảo, chiêm đoạt tài sản
- Thủ đoạn hoạt động của tội phạm "trộm cắp tài sản"
- Lịch hoạt động Tết Quân Dân mừng Chôl Chnăm Thmây năm 2024 của Ủy ban nhân dân quận Ô Môn
- Quyết định về việc phê duyệt và công nhận kết quả trúng tuyển kỳ tuyển dụng viên chức sự nghiệp công lập năm 2023 đối với thí sinh Bùi Minh Trí
- Quyết định về việc hủy kết quả trúng tuyển đối với thí sinh trúng tuyển không hoàn thiện hồ sơ tuyển dụng kỳ tuyển dụng viên chức sự nghiệp công lập năm 2023
- Thông báo về việc công nhận kết quả trúng tuyển viên chức sự nghiệp công lập năm 2023
- Quyết định về việc phê duyệt và công nhận kết quả tuyển dụng viên chức sự nghiệp công lập năm 2023
- Thông báo về việc treo cờ Tổ quốc, thời gian nghỉ và trực trong dịp tết Dương lịch năm 2024
- Thời gian nghỉ dịp Tết Âm lịch và Lễ Quốc khánh năm 2024
- Thông báo triệu tập thí sinh dự tuyển vòng 2